Thành phần: Paracetamol 150 mg Dạng trình bày: Hộp 20 gói x 1,5 g Chỉ định: AHIZU có tác dụng giảm đau nhẹ và vừa như: nhức đầu, đau răng, đau nhức do cảm cúm, đau sau khi tiêm ngừa hay nhổ răng, đau họng, đau nhức cơ xương, đau do viêm khớp. AHIZU có […]
Category Archives: Giảm đau, Kháng viêm, Điều trị Gout
Thành phần: Paracetamol 325 mg Tramadol hydroclorid 37,5 mg Dạng trình bày: Hộp 3 vỉ x 10 viên bao phim Chỉ định: Giảm đau trong những trường hợp đau nặng hoặc trung bình, Những trường hợp đau khi các thuốc giảm đau khác không hiệu quả hoặc bị chống chỉ định. Liều lượng: Người lớn […]
Thành phần: Paracetamol…………………………………………………………………… 500 mg Cafein ……………………………………………………………………………. 65 mg Dạng trình bày: Hộp 10 vỉ x 10 viên bao phim Chỉ định: REPAMAX Extra làm giảm các triệu chứng sốt, đau nhức như nhức đầu, đau răng, đau nhức do cảm cúm, đau sau khi tiêm ngừa hay nhổ răng, đau do hành kinh, đau […]
Thành phần: Paracetamol 500 mg Dạng trình bày: Hộp 10 vỉ x 10 viên bao phim Chỉ định: Điều trị các triệu chứng sốt, đau nhức. Thay thế salicylat để giảm đau nhẹ và hạ sốt. Liều lượng: Người lớn: 1-2 viên/lần x 3-4 lần/ngày, không quá 8 viên/ngày. Trẻ em 7-12 tuổi: 1 viên/lần, […]
Thành phần: Paracetamol 500 mg Dạng trình bày: Chai 100, 200, 500 viên nén. Hộp 10 vỉ x 10 viên nén Chỉ định: Điều trị các triệu chứng sốt và đau nhức từ nhẹ đến vừa như: nhức đầu, đau răng, đau nhức do cảm cúm, đau sau khi tiêm ngừa hay nhổ răng, đau […]
Thành phần: Methylprednisolon 4 mg hoặc 16 mg Dạng trình bày: Hộp 3 vỉ x 10 viên nén Chỉ định: Viêm khớp dạng thấp Lupus ban đỏ Hen phế quản Viêm loét đại tràng Thiếu máu tan máu Giảm bạch cầu hạt Bệnh dị ứng nặng bao gồm phản vệ Trong điều trị ung thư: […]
Thành phần: Meloxicam 7,5 mg hoặc 15 mg Dạng trình bày: Hộp 2 vỉ x 10 viên nén Chỉ định: Mecasel được chỉ định điều trị triệu chứng trong: Viêm xương khớp (hư khớp, thoái hóa khớp), Viêm khớp dạng thấp, Viêm cột sống dính khớp. Liều dùng: Chỉ dùng cho người lớn 7,5-15 mg/lần/ngày
THÀNH PHẦN Floctafenin 200 mg DẠNG TRÌNH BÀY Hộp 2 vỉ x 10 viên nén CHỈ ĐỊNH Điều trị các chứng đau mức độ nhẹ đến trung bình ở người lớn. CHỐNG CHỈ ĐỊNH KHÔNG ĐƯỢC DÙNG trong những trường hợp sau: Dị ứng với floctafenin hoặc các chất tương tự (glafenin, antrafenin). Phối hợp […]
Thành phần Glucosamin hydroclorid 601,8 mg (tương đương với glucosamin 500 mg) Dạng trình bày Hộp 20 gói x 2 g Chỉ định Glucosamin làm giảm triệu chứng của thoái hóa khớp gối nhẹ và trung bình. Liều dùng Thuốc uống. Dùng cho người lớn trên 18 tuổi : 1 gói x 3 lần/ngày.
Thành phần: Flunarizin 5 mg Dạng trình bày: Hộp 10 vỉ x 10 viên nang. Chỉ định: Dự phòng bệnh đau nửa đầu có tiền triệu hoặc dạng thông thường (không có tiền triệu). Điều trị chứng chóng mặt, ù tai, hoa mắt, do rối loạn tiền đình. Điều trị các chứng do thiểu năng […]
- 1
- 2