AHIZU

AHIZU

Thành phần:

Paracetamol 150 mg 

Dạng trình bày:

Hộp 20 gói x 1,5 g

Chỉ định:

  • AHIZU có tác dụng giảm đau nhẹ và vừa như: nhức đầu, đau răng, đau nhức do cảm cúm, đau sau khi tiêm ngừa hay nhổ răng, đau họng, đau nhức cơ xương, đau do viêm khớp.
  • AHIZU có tác dụng hạ sốt, điều trị các triệu chứng sốt.
  • AHIZU là thuốc thay thế salicylat để giảm đau nhẹ và hạ sốt.

Liều dùng:

  • Thuốc uống, cách 6 giờ uống một lần, tối đa 4 lần/ 24 giờ.
  • Liều uống: trung bình từ 10-15 mg/ kg/ lần; tổng liều tối đa không quá 60 mg/ kg/ 24 giờ.
  • Hoặc phân theo liều sau: Trẻ em từ 2-4 tuổi: 1 gói/lần.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *